Tư vấn chọn vợt

Thảo luận trong 'Vợt Tennis' bắt đầu bởi thanhevn, 17/4/12.

1. thanhevn

thanhevn Guest

Hi,
    Trước đây mình sử dụng vợt HEAD Flexpoint Radical Midplus L4. 2 năm vừa rồi phải nghĩ chơi tennis hoàn toàn do công việc và chấn thương vai (tai nạn không do tennis).
    Hiện nay đang chuẩn bị đi đánh lại nhưng đang phân vân chọn vợt. Vừa rồi mượn được cây Babolat Aeropro lite GT 260g, đánh có cảm giác hơi nhẹ và bóng bay vút ra xa tít ...
    Mình đang tìm hiểu cây Prince EXO3 HYBRID RED 102. Nhờ các Pro có kinh nghiệm tư vấn giúp mình cây vợt nào nhẹ vừa tầm tay. Xin cảm ơn !

2. thegioimayruaxe

thegioimayruaxe New Member

Đăng ký:
    18/1/16
    Chào bạn,
    Chấn thương vai không do Tennis mình nghĩ chắc cũng không nhẹ ? , nên bạn xuống từ Radical L4 xuống tầm 255 - 260gr.
    Bạn đã thử Babolat Aero Prolite 260gr mà thấy nhẹ và bóng bay vút xa có lẽ do cách chơi của bạn và độ mở vợt rộng và nhanh trên mức trung bình, vì vậy nếu bạn có thử EXO3 HyBrid Red 102 thì mình nghĩ cũng sẽ tương tự. Bạn nên tham khảo các loại sau :
    Babolat PureDrive Lite (275gr)
    Babolat Drive Z Mid (275gr)
    Babolat Aero ProTeam 280gr
    Head Youtek IG Radical S (280gr)
    Prince Rebel 98 Team (280gr)
    Bạn từng chấn thương vai nặng thì khi chọn được vợt rồi thì nên lưu ý dây, tránh những loại dây Poly quá cứng và nên chơi các loại dây Multifilament (dây mềm mại) hoặc chọn dây Hybrid.

3. thanhevn

thanhevn Guest

Chào bạn Dang Duy,
    Cảm ơn những lời tư vấn của bạn. Mình sẽ thử một hai loại vợt trên, hy vọng sớm chọn được vợt phù hợp.

4. Trần Sơn Hải

Trần Sơn Hải New Member

Đăng ký:
    30/10/17
    Không biết còn ai vào thread này ko nhưng cho em hỏi. Anh thanhevn còn cây head flexpoint radical mp ko? Nếu còn có thể nhượng lại cho e đc ko? Trước đây em có 1 cây mà bị lấy mất, tiếc như mất vàng vì tìm đc 1 cây vợt ưng ý ko phải là dễ. 4 năm nay cố gằng tìm kiếm mà ko có. Tuy biết cơ hội ít nhưng cứ thử hỏi a xem sao. Email e là vietnam9319 @gmail.com